Tổ chức lớp tập huấn cho các hộ dân làm du lịch tại cồn Sơn
Nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ du lịch tại cồn Sơn; Từng bước chuyên nghiệp hóa nguồn nhân lực du lịch của Bình Thủy nói riêng và thành phố nói chung; Từ đó, góp phần thực hiện có hiệu quả Chiến lược phát triển du lịch Việt Nam và Quy hoạch tổng thể phát triển du lịch thành phố Cần Thơ, đến năm 2020 và tầm nhìn 2030. Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch TP Cần Thơ phối hợp với Công ty TNHH MTV Trung tâm Đào tạo nguồn nhân lực Kiến Trí và UBND quận Bình Thủy tổ chức lớp tập huấn cho các hộ dân làm du lịch tại cồn Sơn, diễn ra từ ngày 16 – 18/8/2017. Lớp tập huấn đã cung cấp những kiến thức, kinh nghiệm thực tiễn về: Nâng cao năng lực tổ chức quản lý và phục vụ du khách cho cộng đồng địa phương; Cách thức xây dựng bộ nhận diện thương hiệu cho địa phương; Vai trò của công nghệ thông tin trong việc quảng bá và xây dựng hình ảnh du lịch của địa phương; Kĩ thuật biên soạn tư liệu truyền thông trong phát triển du lịch; Đặc thù hóa sản phẩm du lịch. Kết quả có 39 học viên được cấp giấy chứng nhận đã hoàn thành lớp tập huấn.
Ngọc Hân - P. QLDL
|
Các bài viết khác: | |
▪ | Công tác kiểm tra hướng dẫn các điểm, vườn du lịch mới trên địa bàn thành phố Cần Thơ (01/08/2018) |
▪ | Công tác thanh, kiểm tra, chấn chỉnh hoạt động du lịch 6 tháng đầu năm 2018 (12/07/2018) |
▪ | Du lịch Cần Thơ nên mua gì về làm quà? (15/01/2018) |
▪ | Đến Cần Thơ tham gia Lễ hội Việt - Nhật lần 3 (26/10/2017) |
▪ | Cần Thơ - Phú Yên ký kết hợp tác phát triển du lịch (26/10/2017) |